Converter quang 1 sợi có những loại nào?

Thảo luận trong 'Rao vặt thiết bị công nghệ'

  1. tinhnv

    tinhnv New Member

    Tổng quan về bộ chuyển đổi quang điện
    Ngày nay, Internet đã trở thành một nhu cầu thiết yếu, giúp mọi người ở khắp nơi trên thế giới có thể giao tiếp, học tập, mua sắm, trao đổi, giao lưu kết bạn một cách nhanh chóng. Kéo theo đó là các úng dụng, dịch vụ trên Internet cũng ngày càng phát triển theo, nó đòi hỏi tốc độ, băng thông kết nối đến Internet tốc độ cao và converter cáp quang 1 sợi trở thành sự lựa chọn số một cho các nhà mạng để thực hiện điều đó.
    Converter quang – bộ chuyển đổi quang điện là thiết bi chuyển đổi tín hiệu điện sang tín hiệu quang và ngược lại, thường được ứng dụng trong các hệ thống cần truyền tải dữ liệu tốc độ cao, khoảng cách lớn và đòi hỏi khắt khe về sự ổn định của tín hiệu.
    Converter quang 1 sợi là gì?
    Converter cáp quang 1 sợi là thiết bị thu phát và chuyển đổi qua lại giữa tín hiệu quang và tín hiệu điện với 100BASE-TX. Thường được dùng trong các ứng dụng mạng nội bộ trên diện rộng, các hệ thống truyền dữ liệu tốc độ cao, hệ thống viễn thông, mạng internet cáp quang FTTx,....Sản phẩm sử dụng đồng thời 2 bước sóng quang 1310nm và 1550nm để truyền và nhận dữ liệu trên cùng 1 sợi quang. Sản phẩm là 1 cặp đi kèm được đánh dấu A và B tương ừng với bộ phát 1310nm, thu 1550nm và phát 1550nm, thu 1310 nm.
    [​IMG]
    Hình ảnh: Bộ Converter cáp quang 1 sợi hãng G-NET
    Bộ chuyển đổi quang điện Ethernet media converter được thiết kế để chuyển đổi tín hiệu Ethernet 10/100 baseTx sang tín hiệu Ethernet 100 baseSx. Với tính năng cắm và chạy thì thiết bị này được sử dụng để mở rộng mạng LAN trên môi trường truyền cáp quang cho các ứng dụng như: ứng dụng nhà mạng, truyền đường trục, truyền tin trong chi nhánh, các tổ chức,…
    Phân loại converter quang 1 sợi quang
    Hiện nay, converter quang 1 sợi được chia ra làm 2 loại là converter quang 10/100 và converter quang 10/100/1000. Sau đây hãy cùng chúng tôi tìm hiểu về từng conveter quang một nhé.
    Converter quang 1 sợi tốc độ 10/100Mbps
    [​IMG]
    Hình ảnh: Bộ chuyển đổi quang điện 1 cổng tốc đọ 10/100

    Bộ chuyển đổi quang điện Converter quang 1 sợi có đặc trưng đó là chỉ có thể truyền tín hiệu trên đường truyền tín hiệu cáp Single hoặc Multimode với tốc độ hệ thống 10/100Mbps. Thông thường những bộ chuyển đổi quang điện 1 sợi này bao gồm 2 chiếc tách rời trong đó 1 đầu phát là đầu A và đầu nhận còn lại là đầu B.
    Mã sản phẩm bổi bật của dòng sản phẩm này đó là : HHD-110G-20A/B
    Converter quang 1 sợi tốc độ 10/100/1000Mbps
    [​IMG]
    Hình ảnh: Converter quang 1 sợi tốc độ 10/100/1000Mbps

    Khác biệt đôi chút so với các bộ chuyển đổi quang điện tốc độ 10/100Mbps, converter quang 1 sợi tốc độ 10/100/1000Mbps có thể sử dụng được cả với 2 đường truyền 10/100 và 10/100/1000Mbps. Tuy nhiên, bạn chỉ nên sử dụng thiết bị này với các đường truyền tốc độ cao như vậy mới có thể khai thác ,tận dụng dụng đa các đặc điểm của Converter quang. Thiết bị chuyển đổi tín hiệu này mang đến một đường truyền ổn định và tốt hơn so với loại 10 /100Mbps.
    [​IMG]
    Hình ảnh: Bộ chuyển đổi 1 sợi tốc độ 10/100/1000Mbps​
    >> Tham khảo chi tiết: Converter HHD-210G-20A/B
    Thay vì chỉ lựa chọn một trong 2 loại cáp Singlemode hoặc Multimode bạn hoàn toàn có thể sử dụng bộ converter quang này với bất kì chuẩn đường truyền nào nếu sử dụng các sản phẩm của hãng G-NET.
    Trên đây là toàn bộ thông tin về converter cáp quang 1 sợicác loại converter quang 1 sợi. Dòng sản phẩm này đã được nhiều doanh nghiệp cũng như khách hàng tin dùng, được kiểm định về chất lượng nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm sử dụng.
    Để mua được sản phẩm này bạn hãy liên hệ ngay với chúng tôi, Công ty CP Phát Triển Công Nghệ Hợp Nhất đại lý cấp I chuyên cung cấp thiết bị vật tư quang chính hãng có đầy đủ CO,CQ, Bảo hành the hãng lên đến 36 tháng.
    Mọi thông tin về sản phẩm quý khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo các Hotline trên Website để được tư vấn tốt nhất.
    :
    Đang tải...
  2. tinhnv

    tinhnv New Member

    Converter cáp quang 1 sợi hãng G-NET chất lượng cao, bảo hành 24 tháng. Liên hệ 0966 100 110 để đặt hàng với giá tốt nhất.

Chia sẻ trang này